Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

nicoletta_7385@hotmail.it

งานสัตว์เลี้ยงที่อิมแพ็ค (5986 อ่าน)

Jun 25, 2012 14:16

สวัสดีค่ะพี่ต้อง เดือนนี้นิได้ซื้อ pet journal เห็นความน่ารักของน้องริชชี่และเด็กๆหน้าปกแล้วนิยิ่งหลงบอสตันเทอรเรียมากกว่าเดิมอีกค่ะ
สิ้นเดือนจะมีงานที่อิมแพ็ค ไม่ทราบว่าพี่ต้องจะำพาน้องริชชี่ไปประกวดวันไหนบ้างคะ นิไม่แน่ใจว่าจะได้ไปหรือป่าวแต่จะพยายามไม่พลาดงานนี้ค่ะ
ปล.ช่วงนี้น้องมีน่าลูกสาวที่บ้านมีอาการแพ้อาหารเม็ด(ไก่)คือมีตุ่มขึ้นและขนร่วงเป็นย่อมๆ ตอนแรกนิพาไปตรวจโดยขูดผิวหนังก็ำไม่เจออะไรเลย ทั้งขี้เรื้อนหรือเชื้อรา นิก็เลยลองเปลี่ยนมาให้น้องเค้ากินข้าวกับปลาซาบะเท่านั้นล่ะค่ะ ตุ่มก็เริ่มยุบลงขนก็เริ่มงอกขึ้นแต่ตอนนี้ยังไม่ขึ้นดี100%ค่ะ
ไม่ทราบว่าเด็กๆของพี่ต้องเคยมีอาการแพ้อะไรบ้างมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ ขอโทษนะคะนิเขียนมายาวเลย:h:

101.109.155.87

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

sairoongkennel@hotmail.com

Jun 26, 2012 13:17 #1

สวัสดีค่ะ น้องนิ

เย้ๆ..ดีใจจังที่น้องนิื่ชื่นชมความน่ารักของริชชี่และภาพเด็กๆที่ลงใน Pet Journal :))
...งานอิมแพ็ค พี่ต้องพาลูกบอสตันไปลงประกวดรุ่นเบบี้ รอบเช้าและบ่าย ในวันที่ 28 มิ.ย.วันเดียวค่ะ ส่วนริชชี่ไม่ได้ลงในงานนี้ซะแล้ว เพราะว่าเกิดอุบัติเหตุขาเจ็บ คงจะขาซ้นเพราะกระโดดวิ่งเ่ล่นกับเจ้าปั๊กหลายตัวเกินไป ริชชี่เลยต้องดร๊อปการแข่งขันไปก่อน

เรื่องอาการแพ้ของบอสตัน เทอร์เรีย ในคอกพี่ต้องเท่าที่เคยเลี้ยงมา ยังไม่พบอาการแพ้อาหารเหมือนของน้องนิค่ะ มีแต่พันธุ์ปั๊กที่เคยพบว่าบางตัวแพ้อาหาร แพ้ไก่ ต้องไปกินอาหารที่ทำจากเนื้อเป็ดหรือเนื้อปลา...ถ้าได้ลองเปลี่ยนอาหารแล้วเค้าดีขึ้น ก็คงต้องเปลี่ยนไปตลอดแล้วดูอาการ ดูความสมบูรณ์ ดูการเปลี่ยนแปลงต่อไปค่ะ.. :-_-:

ถ้าวันที่ 28 มิ.ย.ได้ไปอิมแพ็ค โทรหาพี่ต้องบ้างนะคะ 081-9222816 จะได้พบตัวจริงเสียงจริงกันหล่ะ...คิๆ ยินดีที่ได้รู้จักคนรักบอสตันค่ะ

124.121.153.8

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

Jun 27, 2012 16:08 #2

ฮือๆๆ:y:...เสียดายจังค่ะนิคงได้ไปงานที่อิมแพ็คไม่วันเสาร์ก็วันอาทิตย์สองวันนี้เท่านั้นวันพฤหัสนี้ไปไม่ได้จริงๆค่ะ เสียดายไม่ได้เจอพี่ต้องกับเด็กๆเลย งั้นสนามประกวดหน้าจะเป็นที่ไหนหรอคะพี่ต้อง
นิขอให้น้องริชชี้หายไวๆนะคะ แหมซนจนได้เรื่อง ขาเจ็บเลย
ส่วนเรื่องอาหารตอนนี้นิกำลังมองยี่ห้อ pinnacle สูตรเนื้อปลาอยู่ค่ะที่เลือกสูตรนี้เพราะนิอ่านส่วนผสมแล้วไม่มีอะไีรที่เป็นไก่เลยค่ะ แต่ราคาทรมานกระเป๋าตังค์เหลือเกิน แต่เพื่อสุขภาพของมีน่าลูกสาวตัวเดียวของนิก็ยอมสู้ค่ะ นิคงจะไปดูอาหารที่งานนี้เผื่อมีโปรโมชั่นน่าสนใจหรือมียี่ห้ออื่นที่น่าสนใจค่ะ

สุดท้ายนี้ขอให้พี่ต้องและเด็กๆทุกตัวในคอกสายรุ้งสุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ไข้ และคว้าแชมป์ในงานที่อิมแพ็คนะคะเดี๋ยวนิจะติดตามข่าวจากนิตยสารโลกสัตว์เลี้ยงหรือจากทางเว็บของพี่ต้องค่ะ:ss:

125.25.86.62

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Jun 27, 2012 21:12 #3

อ๊า...เสียดายเหมือนกันค่ะ ถ้าจะไม่ได้เจอน้องนิในงานอิมแพ็ค ส่วนงานหน้าพี่ต้องก็จะพาเด็กๆไปประกวดอีกค่ะ แต่ยังไม่ได้ดูโปรแกรมว่าจะไปในงานไหน ไว้ถ้าจะไปลุยงานไหนจะบอกน้องนิล่วงหน้าในกระทู้นี้นะคะ

อาหารสูตรพิเศษจะมีราคาสูงนิดนึงค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนปั๊กหรือเปล่าว่า..บางครั้งพอถึงช่วงอายุที่มีภูมิที่แข็งแรง ก็อาจจะไม่ได้แพ้ไก่ไปตลอดนะคะ แต่ตอนนี้ก็รักษาอาการแพ้โดยจัดอาหารที่ไม่แพ้อย่างนี้ให้ไปก่อนค่ะ

...ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับคำอวยพรและที่จะติดตามข่าวของเด็กๆของพี่ต้อง :h:

124.121.174.169

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน