Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

nicoletta_7385@hotmail.it

ช่วยแนะนำ รพส.หรือคลินิกค่ะ (5067 อ่าน)

May 7, 2013 15:27

สวัสดีค่ะพี่ต้อง นิเองค่ะ ไม่ได้คุยกับพี่ต้องนานเลยค่ะสบายดีหรือเปล่าคะ นิอยากรบกวนถามพี่ต้องว่าพอจะแนะนำ รพส.หรือคลินิกรักษาสัตว์ที่ชำนาญในการผ่าตัดทำหมันบอสตันหรือน้องหมาพันธุ์หน้าสั้นโดยเฉพาะไหมค่ะ เพราะได้ยินมาว่าพันธุ์หน้าสั้นทั้งหลายเวลาจะผ่าตัด
มักจะมีความเสี่ยง ไวต่อยาสลบถึงขั้นไม่ฟื้นถ้าเกิดเจอหมอแย่ๆให้ยาสลบเกินขนาด ตอนนี้นิกะแฟนคิดกันไว้ว่าจะเอาลูกสาวไปทำหมันค่ะ
แต่ยังหาที่ที่ไว้วางใจยังไม่ได้ หมอที่รักษาน้องเค้าประจำก็ดีนะคะแต่เค้าไม่เคยทำหมันพันธุ์หน้าสั้นอ่ะคะ
ช่วงนี้พี่ต้องมีแผนจะพาริชชี่และเด็กออกประกวดอีกไหมคะ งานที่อิมแพ็คเดือนหน้านี้พี่ต้องจะไปหรือป่าวเอ่ย เพราะนิว่างค่ะเผื่อนิจะต้องเจอ
พี่ต้องตัวจริงพร้อมเด็กๆด้วย
ขอบคุณพี่ต้องค่ะ ขอให้พี่ต้องและเด็กๆทุกตัวในบ้านสายรุ้งมีสุขภาพกายและใจที่แข็งแรงค่ะ:h:

180.180.2.31

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

เด็กน้อย

เด็กน้อย

ผู้เยี่ยมชม

rat_red1@hotmail.com

Jun 10, 2013 19:16 #3

:-_-::h:

192.168.1.115, 183.89.149.6

เด็กน้อย

เด็กน้อย

ผู้เยี่ยมชม

rat_red1@hotmail.com

Webadmin

Webadmin

ผู้ดูแล

webadmin@sairoongkennel.com

May 7, 2013 22:09 #1

สวัสดีค่ะน้องนิ
รพ.ส.ที่ปัจจุบันพี่ต้องพาแม่บอสตันไปผ่าคลอดรอดปลอดภัยทั้งแม่และลูกก็ที่ คลองเจ็ดลำลูกกาค่ะ 
ที่ รพ.ส.นี้เปิด 24 ชม. คุณหมอเก่งๆทุกท่านเลยนะคะ แม่สุนัขที่ไปผ่าคลอดมา กลับบ้านมาแข็งแรง กินอาหารได้ เหมือนยังกะพาไปเที่ยวกลับมายังไงยังงั้นเลยล่ะ 555

โดยเฉพาะคุณหมอหน่อย สุดยอดฝีมือผ่าคลอดและรักษาสุนัขเก่งจริงๆค่ะ เอาเบอร์โทร.ไปนะคะ 02-9878753 ลองไปรักษาดูนะคะ อีกอย่างที่น่าชื่นชมคือ รักษาไม่แพงค่ะ

เดือนมิถุนายนนี้คงได้พาริชชี่ทำอินเตอร์แชมป์ต่อค่ะ  แต่จะลงงานไหนบ้าง คงต้องดูวันเวลาที่พี่ต้องไม่ยุ่งกับทางบ้านค่ะ
ช่วงนี้เด็กๆในบ้านก็มีหลายตัวค่ะ แต่สิ้นเดือนนี้คนรักบอสตันที่มาจองๆกันไว้จะทยอยมารับกันไปบ้าง
เดือนหน้าคงมีเวลาพาริชชี่ลงประกวดค่ะ 

127.0.0.1

Webadmin

Webadmin

ผู้ดูแล

webadmin@sairoongkennel.com

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

May 8, 2013 09:38 #2

ชื่อรพส.อะไรหรอคะพี่ต้อง อยู่ไกลบ้านนิพอสมควรแต่เพื่อความปลอดภัยของลูกสาวถ้านิตัดสินใจ(ทำใจ)ให้น้องเค้าทำหมันได้เมื่อไหร่นิคงจะพาน้องเค้าไปทำที่พี่ต้องแนะนำค่ะ
ถ้าพี่ต้องจะพาริชชี่สุดหล่อไปประกวดที่ไหนเมื่อไหร่อย่าลืมบอกนิด้วยนะคะ จะได้ตามไปเชียร์ค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะพี่ต้อง:ss:

125.27.44.45

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน