Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

nicoletta_7385@hotmail.it

รับฝากเลี้ยงบอสตันไหมคะ (6035 อ่าน)

Mar 13, 2012 13:56

สวัสดีค่ะพี่ต้อง ที่บ้านเลี้ยงบอสตันเทอเรียเพศเมียหนึ่งตัวอายุหนึ่งขวบค่ะ รบกวนอยากถามพี่ต้องว่าที่คอกสายรุ้งของพี่รับฝากเลี้ยงบอสตัน
ด้วยหรือเปล่าคะ พอดีเดือนหน้ามีธุระต้องไปต่างประเทศสองอาทิตย์ไม่สะดวกที่เอาเค้าไปด้วย หรือพี่ต้องมีสถานที่ฝากเลี้ยงแนะนำหรือเปล่า คือเราตระเวนหาทั่วพัทยา ชลบุรีแล้วก็ยังไม่เจอที่ถูกใจเลยค่ะ(บ้านอยู่พัทยาคะ)
ขอบคุณมากคะ:r:

101.109.149.0

Ni

Ni

ผู้เยี่ยมชม

puch

puch

ผู้เยี่ยมชม

puch987@hotmail.com

Aug 8, 2013 12:11 #4

DOG HOMESTAY

บริการรับฝากเลี้ยงสุนัขและสัตว์เลี้ยงทั่วไป นอนในห้องปรับอากาศ เย็นสบาย ไม่ขังกรงตลอดเวลา

พาเดินเล่นและทำธุระอิสระ 4 เวลา เช้า-กลางวัน-เย็นและก่อนเข้านอน สุนัขจะไม่เครียด มีคนดูแลตลอด

และมีการถ่ายรูประหว่างวันส่งให้เจ้าของได้หายคิดถึงกันด้วย เราดูแลด้วยใจรัก ให้เหมือนกับอยู่บ้าน
เปิดบริการทุกวัน เวลาตั้งแต่ 8.00 น.- 21.00 น. ( กรณีมานอกเวลา กรุณาโทรแจ้งล่วงหน้าก่อนนะคะ จะเปิดร้านรอคะ)

*มีบริการพิเศษ สำหรับสุนัขที่ชอบการออกกำลังกาย นอกจากมีเวลาอิสระแล้ว เรายังมีบริการ พาจูงเดิน-วิ่ง สำหรับเวลาที่ปกติอยู่กับเจ้าของแล้วพาเดิน-วิ่ง ทุกวัน สามารถแจ้งได้คะ ว่าให้พาจูงเดิน-วิ่ง ด้วย ปกติอยู่บ้านเป็นอย่างไร เราจะทำให้เหมือนอยู่บ้านมากที่สุดคะ เพื่อความสบายใจของเจ้าของและเด็กๆเองคะ*

เพจร้านคะ https://www.facebook.com/pages/Dog-Homestay/181787768652135

0868149699

58.11.2.229

puch

puch

ผู้เยี่ยมชม

puch

puch

ผู้เยี่ยมชม

Aug 8, 2013 12:12 #5

DOG HOMESTAY

บริการรับฝากเลี้ยงสุนัขและสัตว์เลี้ยงทั่วไป นอนในห้องปรับอากาศ เย็นสบาย ไม่ขังกรงตลอดเวลา

พาเดินเล่นและทำธุระอิสระ 4 เวลา เช้า-กลางวัน-เย็นและก่อนเข้านอน สุนัขจะไม่เครียด มีคนดูแลตลอด

และมีการถ่ายรูประหว่างวันส่งให้เจ้าของได้หายคิดถึงกันด้วย เราดูแลด้วยใจรัก ให้เหมือนกับอยู่บ้าน
เปิดบริการทุกวัน เวลาตั้งแต่ 8.00 น.- 21.00 น. ( กรณีมานอกเวลา กรุณาโทรแจ้งล่วงหน้าก่อนนะคะ จะเปิดร้านรอคะ)

*มีบริการพิเศษ สำหรับสุนัขที่ชอบการออกกำลังกาย นอกจากมีเวลาอิสระแล้ว เรายังมีบริการ พาจูงเดิน-วิ่ง สำหรับเวลาที่ปกติอยู่กับเจ้าของแล้วพาเดิน-วิ่ง ทุกวัน สามารถแจ้งได้คะ ว่าให้พาจูงเดิน-วิ่ง ด้วย ปกติอยู่บ้านเป็นอย่างไร เราจะทำให้เหมือนอยู่บ้านมากที่สุดคะ เพื่อความสบายใจของเจ้าของและเด็กๆเองคะ*

เพจร้านคะ https://www.facebook.com/pages/Dog-Homestay/181787768652135

0868149699

58.11.2.229

puch

puch

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

sairoongkennel@hotmail.com

Mar 14, 2012 00:19 #1

สวัสดีค่ะน้องนิ คอกสายรุ้งไม่ได้รับฝากเลี้ยงค่ะ ที่คอกพี่ต้องเพาะพันธุ์บอสตัน เทอเรีย เกรดโชว์ประกวดสายพันธุ์แชมป์เพื่อต้องการให้มีลูกบอสตันสวยๆอย่างแท้จริงในเมืองไทย บอสตันทุกตัวเป็นสุนัขนำเข้าจากต่างประเทศ พี่ก็เฝ้าฟูมฟักให้ความดูแลเลี้ยงพวกเค้าอย่างดีและสมบูรณ์ที่สุด โดยที่คอกไม่ได้จ้างคนงานเลยค่ะ จะดูแลเลี้ยงเองกับมือทุกขั้นตอน เพราะด้วยใจรักและก็เพราะรู้ว่าการดูแลเลี้ยงเองย่อมสะอาดและสุนัขจะมีสุขภาพความสมบูรณ์ดีกว่าจ้างคนงานแน่นอน

พี่แนะนำสถานที่รับฝากเลี้ยงชื่อ บาว วาว อยู่ถนนรังสิต-นครนายก คลอง 3 ไม่ไกลจากบ้านพี่ค่ะ เคยผ่านและเข้าไปเยี่ยมชม ดูแล้วสถานที่สะอาดดี การดูแลสุนัขก็พอจะไว้วางใจได้ แต่นั่นก็สามปีมาแล้วค่ะที่เข้าไปเยี่ยมชม ปัจจุบันอาจพัฒนาดีขึ้นหรือไม่อย่างไรต้องไปดูอีกทีอ่ะค่ะ

พี่สะดุดกับที่น้องนิบอกว่าตระเวณหาทั่วแล้วก็ยังไม่เจอที่ถูกใจ แสดงว่าน้องน่าจะเป็นคนที่ใส่ใจและรักสุนัขมาก ถ้าน้องนิดูที่อื่นๆแล้วและมาดูบาว วาว แล้ว แต่ก็ยังไม่ถูกใจไม่ไว้วางใจ พี่ต้องจะรับฝากเลี้ยงให้ค่ะ..แต่ขอดูตัวน้องบอสตันว่ามีสุขภาพปกติสมบูรณ์ดีและมีใบประวัติการฉีดวัคซีนนิดนึงนะคะ :-_-:

125.25.26.125

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ni

ni

ผู้เยี่ยมชม

Mar 14, 2012 14:44 #2

ใช่ค่ะพี่ต้อง คือนิตระเวนหามาทั่วแล้ว เจอแต่ที่รับฝากเลี้ยงแบบแปลกๆค่ะ คือ1สถานที่แต่มีแต่น้องหมาตัวใหญ่ส่วนมากที่มาใช้บริการรวมทั้งมีสนามหญ้า(น้องหมาของนิแพ้น้ำลายเห็บค่ะ เคยมีเห็บขึ้นครั้งหนึ่งโดนกัดไปเค้าคันมากเป็นแผลค่ะ) 2สถานที่ที่ไม่มีสนามหญ้า เหมือนจะดีใช่ไหมคะพี่ต้อง แต่กรงนอนไม่ได้สะอาดแถมอบมาก ไม่เหมือนที่เค้าโชว์ในเว็บค่ะ แถมปล่อยน้องหมาลาบาดอร์กับค็อกเกอร์ตากกลางแดดเปรี้ยงๆตอนเที่ยงกว่าๆ 3นิลองไปดูร้านรับฝากค่ะเป็นแบบ petshop groomimgด้วยอ่ะค่ะเพราะคิดว่าคงจะมีแต่น้องหมาตัวเล็กๆและเค้าคงจะไม่พาไปเดินเล่นในดงหญ้าดงเห็บแน่นๆ แต่พอนิไปถึงเค้ากลับไม่ให้ดูในส่วนของdog hotelข้างในค่ะ นิเลยงง ว่าทำไมไม่ให้เราเข้าไปดูความเป็นอยู่ของน้องหมาข้างในก่อนที่เราจะฝากให้เค้าเลี้ยงลูกเรา
ขอบคุณพี่ต้องมากๆเลยค่ะที่แนะนำบาววา่วให้ินิ อาจจะไกลไปซะหน่อยแต่นิจะลองไปดูค่ะ และขอบคุณพี่ต้องมากๆอีกครั้งนะคะที่พี่บอกว่าจะรับเลี้ยงให้ เอาไว้ถ้านิหาที่ที่ถูกใจไม่ได้จริงๆนิคงต้องรบกวนพี่ต้องจริงๆนะค่ะ
ปล.นิมีรูปลูกสาวสุดที่รักชื่อน้อง มีน่า อายุหนึ่งขวบมาให้พี่ต้องดูด้วยค่ะ:h:

125.27.45.207

ni

ni

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Mar 14, 2012 16:06 #3

น้องมีน่าน่ารักดีค่ะ เป็นบอสตันแท้ ดูจากการแต่งตัวก็รู้เลยว่าเจ้าของรักเค้าเหมือนสมาชิกคนหนึ่งในครอบครัวและน้องมีน่าก็มีผิวพรรณที่สะอาด ดูขนเงางาม ผิวคงจะนุ่มแน่ๆเลย

ถ้าวันไหนน้องนิไปดูสถานที่ฝากเลี้ยงของบาววาว บ้านพี่เป็นทางผ่านทางไปบาววาว แวะมาเที่ยวเยี่ยมชมบอสตัน ลูกๆของพี่ต้องได้นะคะ ยินดีต้อนรับน้องนิและน้องมีน่าค่ะ

182.53.57.241

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน