น้องแพร

น้องแพร

ผู้เยี่ยมชม

prarprae@hotmail.com

I'm interested in Nong PUG (3362 อ่าน)

Mar 24, 2012 00:40

ดีใจจัง เจอแล้วววว ว :h:

พอดีเมื่อเกือบปีแล้ว มีพี่วิว พี่เค้าซื้อน้องปั๊กจากที่ฟาร์มไป

น่ารักมากกกก ชื่อน้องเจ้าขา :ss:

แล้วหนูไปตอนนั้นหนูห็บอกว่าหนูชอบน้องปั๊กเหมือนกัน แต่หนูยังเรียนเสียดายไม่มีเวลาเลี้ยง :y:
เค้าเลยให้เว็บของฟาร์มมาแทน

แรก ๆ เข้าไปดูทุกวัน ด้วยความอยากได้ แต่พอเข้ามาอีกที หายยย ไม่มีการอัพเดทก็ใจหาย นึกว่าไปกับน้ำซะแล้ว :q:
เจอวันนี้ดีใจมากกกกกจ้ะ

พอดีตอนนี้อะไร ๆ ใกล้จะลงล็อค ลงตัวมากกว่าเดิม คือมีคนดูแลให้ตอนกลางวัน แฟนเรียนจบแล้ว
เลยอยากหาลูกสักตัว :^_^:

ถ้ามีคนแนะนำมา แล้วหนูไปหาที่ฟาร์มจะมีส่วนลดบ้างไหมคะ

:r: น้องแพร

58.11.215.13

น้องแพร

น้องแพร

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

sairoongkennel@hotmail.com

Mar 25, 2012 13:46 #1

ขอบคุณน้องแพรค่ะที่ชื่นชอบลูกปั๊กของคอกพี่ต้อง
เว็บไซต์คอกสายรุ้งอัพเดทภาพปัจจุบันอยู่เสมอค่ะ แต่ในช่วงอพยพหนีน้ำย้ายไปอยู่ระยองหนึ่งเดือนก็อัพเดทช้าหน่อย^ ^

พี่ต้องขอนำแนะถึงน้องๆและคนรักปั๊กที่กำลังมองหาลูกปั๊กน่ารักๆมาเลี้ยงสักตัว ให้เลือกดูจากฟาร์มปั๊กหลายๆที่ค่ะ แล้วเปรียบเทียบความสวยและสายเลือดของลูกสุนัข และก็ดูว่าถูกชะตากับน้องปั๊กสไตล์ไหน ควรดูหน้าตาโครงสร้างที่สวยถูกต้องตามมาตรฐานพันธุ์ปั๊กนะคะ เพราะเค้าจะเป็นลูกรักของเราและอยู่กับเราไปอีกนาน ..เลือกดูที่หน้าตาสวยคือ มีริงเกิ้ลเต็ม หัวกลมโต ลำตัวสั้น ขนแน่นสองชั้น กระดูกขาใหญ่จะดีกว่าขาเล็กยาวค่ะ และที่สำคัญน้องปั๊กต้องมีสุขภาพที่ดี คือมีความอ้วนท้วนสมบูรณ์ กินอาหารเก่ง ร่าเริง ถ้าปล่อยที่มีบริเวณน้องปั๊กที่แข็งแรงจะซุกซนวิ่งไปวิ่งมาหล่ะค่ะ

สำหรับลูกปั๊กในคอกสายรุ้งผลงานที่ผ่านมาลูกปั๊กมีคุณภาพความสวยและมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ซุกซนร่าเริงทุกครอก และในปัจจุบันคอกสายรุ้งได้ทำคุณภาพไปอีกระดับกับการที่เรามีอัลบัมให้ท่านที่จะเป็นเจ้าของลูกปั๊กได้มั่นใจว่าลูกปั๊กที่ท่านได้รับไปนั้นเกิดมาจากพ่อแม่พันธุ์ที่สวยจริง มีภาพผสมพันธุ์ แม่ตั้งท้อง และภาพวันแรกที่แม่ปั๊กคลอด จะเห็นจำนวนลูกปั๊กที่คลอดทั้งหมด และมีอัพเดทภาพถ่ายทุกสัปดาห์หรือทุกสองสัปดาห์โชว์ให้เห็นถึงพัฒนาการเจริญเติบโตของลูกน้อยว่าเติบโตมาอย่างสมบูรณ์จริงๆ และลูกปั๊กจะได้รับการฝังไมโครชิพเพื่อการันตีลูกแชมป์ของแท้ตัวจริงตรงกับใบเพดดีกรี ให้คนรักปั๊กที่ไว้วางใจเลือกลูกปั๊กของเราได้อุ้มปั๊กน้อยคุณภาพสวยจริงและไม่ผิดหวังในการเสียสตางค์ซื้อเลยค่ะ

แต่ถ้าน้องแพรถูกใจกับลูกปั๊กในคอกสายรุ้งจริงๆหล่ะก้อ..พี่ต้องให้เป็นราคาพิเศษกับน้องแพรแน่นอนค่ะ^ ^

101.109.233.125

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

น้องแพร

น้องแพร

ผู้เยี่ยมชม

Mar 29, 2012 22:13 #2

พี่ต้อง มีแมพฟาร์มรึป่าวคะ? ในกูเกิ้ลไม่มี :k:

บ้านแพรอยู่หลักสี่อะจ้ะ ถ้าจะไปไปยากมั้ย
แพรปิดเทอมแล้ว

อยากไปดูน้อง ๆ :^_^:

124.121.145.43

น้องแพร

น้องแพร

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Mar 30, 2012 20:19 #3

เมื่อก่อนพี่จะย้ายมาอยู่ที่นี่ บ้านเดิมพี่ต้องก็อยู่หลักสี่ค่ะ..อยู่ตรงซอยวิภาวดีฯ58หล่ะ
...จากหลักสี่มาไม่ยากเลยค่ะ.. วิ่งตรงตามถนนวิภาวดีรังสิตเรื่อยมาผ่านสนามบินดอนเมืองตรงไปจนถึงฟิวเจอร์พาร์คัรงสิต แล้วก็เลี้ยวตามป้าย นครนายก ค่ะ ตรงถนนเส้นนี้ชื่อว่า ถนนรังสิต-นครนายก ตรงไปเรื่อยๆจะผ่านคลอง 1-คลอง 2-คลอง 3 (สวนสนุกดรีมเวิร์ลอยู่ฝั่งขวามือ) เลยดรีมเวิร์ลไปอีกประมาณ 2 กม. ก็จะข้ามคลอง 4 ให้ยูเทิร์นกลับรถหลังจากข้ามคลองสี่นี้ค่ะ พอยูเทิร์นกลับรถแล้วตรงมา 900 เมตร ก็จะเลี้ยวซ้ายขึ้นสะพานข้ามคลอง แล้วตรงมาอีก 1 กม.ครึ่งก็ถึงหน้าหมู่บ้านแล้วค่ะ ...ส่วนใหญ่น้องๆและคนที่จะเข้ามาเยี่ยมชมก็จะโทรถามทางกันอีกทีค่ะเพื่อความมั่นใจในการเดินทาง ถ้ายังไงน้องแพรว่างวันไหนจะมาเยี่ยมชมก็โทรถามทางพี่ต้องนะคะ :-_-:

ปล.วันพรุ่งนี้ (เสาร์ 31 มี.ค.) ไม่อยู่ค่ะไปไหว้เซ็งเม้งบ้านพี่โอ๋ และก้อไหว้เซ็งเม้งอีกวันของบ้านพี่เองวันที่ 9 เม.ย.ค่ะ ...ส่วนช่วงสงกรานต์อยู่ทุกวันค่ะ จะเล่นน้ำกับลูกๆอยู่ที่บ้านนี่หล่ะ..ให้หายร้อนซะหน่อย :-_-:

101.108.102.115

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

fonpuu

fonpuu

ผู้เยี่ยมชม

rung_9fon@hotmail.com

Apr 22, 2012 10:18 #4

พี่คะ รบกวนถามงานโชว์ปัคอะมีเมื่อไรอะคะ คอกพี่ไปไหมคะ อยากไปดูอะคะชอบๆๆ น้องปัคของพี่น่ารักมากๆๆๆเลยอะคะ เด๋วต้องไปเยี่ยมชม อยากได้มากๆๆอะคะ

180.180.59.45

fonpuu

fonpuu

ผู้เยี่ยมชม

rung_9fon@hotmail.com

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Apr 22, 2012 15:55 #5

ฮือ..เข้ามาตอบช้าไปนิดนึง งานประกวดมีเมื่อวานและวันนี้อ่ะค่ะ 21-22 เม.ย.55 ของ FRENCH BULLDOG CLUB OF THAILAND ถ้าไปงานนี้ไม่ทันแระ ไว้ไปงานหน้านะคะ งานประกวดมีทุกเดือนค่ะ บางเดือนก็มี 2 ครั้งด้วยหล่ะ สามารถเข้าไปดูรายละเอียดที่เว็บของสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข คลิกตรงแลกลิงค์ในเว็บคอกสายรุ้งนี้ก็จะเจอ KCTH เว็บของสมาคมฯค่ะ

พี่ดูมาให้คราวๆนะคะ..
12-05-2012 งานของ THE KENNEL CLUB OF THAILAND
02-06-2012 " TOY DOG CLUB OF THAILAND
16-06-2012 " TERRIER CULB OF THAILAND
28-06-2012 " THE KENNEL CLUB OF THAILAND (งานนี้น่าจะเป็นงานใหญ่จัดที่เมืองทองธานี)
รู้แต่วันที่และงานของชมรมไหน แต่ยังไม่รู้สถานที่ค่ะ ไว้เร็วๆนี้พี่ไปสมาคมจะถามมาและลงข้อมูลให้นะคะ

ช่วงนี้ยังไม่ได้นำลูกปั๊กลงทำแชมป์ค่ะ แต่กลางปีอาจจะมีปั๊กทั้งสี Fawn และสี Black ที่จำหน่ายไปมาลงทำแชมป์ค่ะ... แต่อีกเดือนสองเดือนนี้จะนำบอสตัน เทอเรีย ลงโชว์ประกวดค่ะ :-_-:

58.11.203.75

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Apr 29, 2012 11:00 #6

งานประกวดครั้งต่อไปวันที่ 11-13 พ.ค.55 เป็นงานของสมาคม The Kennel Club Of Thailand is pleased to invite you to join SmartHeart Presents สถานที่ AT Building D Phase 1, Crystal Design Center (CDC) อยู่ถนนประดิษฐ์มนูธรรมค่ะ

ไปเที่ยวงานประกวดกันนะคะ...:h:

124.122.29.244

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน