นาค่ะ

นาค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

nong_23_nong@hotmail.com

ยินดีกับแชมป์บอสตัน เทอเรียอีกสมัยนะค่ะพี่ต๋อง (7113 อ่าน)

May 14, 2012 12:39

:h:น่ารักมากเลยเริ่มชอบบอสตันเข้าแล้วเรา5555

124.121.170.72

นาค่ะ

นาค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

nong_23_nong@hotmail.com

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

sairoongkennel@hotmail.com

May 14, 2012 20:54 #1

ขอบคุณค่ะ...:-_-: บอสตัน เทอเรีย น่ารักน่าเลี้ยงค่ะ เค้าฉลาดแสนรู้ เลี้ยงดูแลง่ายเนื่องจากขนที่สั้นเรียบเงางาม เป็นสุนัขที่ไม่มีกลิ่นตัว ไม่มีปัญหาเรื่องภูมิแพ้ เป็นสุนัขที่มีหน้าตาหักสั้นเป็นเอกลักษณ์ มีโครงสร้างกล้ามเนื้อสวย เมื่อยืนโพสโชว์หุ่นฟอร์มดูสง่างาม เป็นสุนัขที่มีขนาดไม่เล็กจิ๋วเกินไปและไม่อ้วนใหญ่หนักเกินไป พาไปเที่ยวไหนๆได้อย่างสบายค่ะ เค้ากระโดดขึ้นรถนั่งตักแบบว่ารู้งานเลยค่ะ ...อุปนิสัยร่าเริง ปกป้องรักเจ้าของ ตื่นตัวเสมอเมื่อมีคนแปลกหน้ามา สุขภาพแข็งแรงวิ่งออกกำลังกายได้นาน ไม่เหนื่อยหอบหายใจดัง ชอบเล่นลูกบอลและชอบว่ายน้ำ

ถ้าได้สัมผัสใกล้ชิดกับบอสตันแล้วจะหลงไหลในเสน่ห์ของสายพันธุ์นี้ค่ะ ...ความตั้งใจของพี่ต้องคือจะบรีดลูกบอสตันสวยๆเทียบเท่าลูกแชมป์ในต่างประเทศออกมาให้คนไทยที่ชื่นชอบบอสตัน เทอเรีย ได้อุ้มได้เลี้ยงบอสตันเกรดคุณภาพแชมป์ในราคาคนไทยค่ะ^ ^

110.169.159.159

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

twinninglover@gmail.com

May 31, 2012 16:31 #2

ขอถามนิดนึงค่ะ อยากทราบว่า บอสตันเทอเรีย กับ french bulldog ต่างกันที่ตรงไรบ้างเอ่ยค่ะ
คือสนใจทั้งสองสายพันเลยอะค่ะ เมื่อก่อนเคยเลี้ยง boxer แต่ตอนนี้เค้าเสียไปแล้วอะค่ะ อยากหาเลี้ยงต่อแต่ไม่รู้ฟาร์มไหน
ขาย บ้างอะค่ะ หรือหมาที่นิสัยน่ารักคร้ายๆกันมีพันธุ์ไหนแนะนำบ้างมั้ยอะัค่ัะ

58.11.252.232

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

May 31, 2012 22:39 #3

ความแตกต่างของบอสตัน เทอเรีย กับเฟรนช์ บูลด๊อก ในส่วนที่มองเห็นได้ชัดเจนนะคะ
1. บอสตัน เทอเรีย จะมีใบหูตั้งตรงปลายใบหูแหลม ส่วนเฟรน บูลด๊อก จะมีปลายใบหูมน (ใบหูโค้ง)
2. บอสตัน เทอเรีย ส่วนมากจะมีมาร์กกิ้งขาวแสกหน้า อกขาว ขาวที่ขาสี่ข้าง และขาวรอบคอเหมือนสวมใส่ชุดทักซิโด้ เป็นเอกลักษณ์ประจำสายพันธุ์ ส่วนเฟรน บูลด๊อก ส่วนใหญ่จะมีสีพื้นทั้งตัวได้แก่ สีครีม สีลายเสือ สีขาวและสีดำ แต่ก็มีบางตัวที่มีมาร์กกิ้งขาวแซมตามตัว
3. รูปร่างของบอสตัน เทอเรีย จะมีอกมีเอว เมื่อยืนโพสท่าโชว์จะเห็นกล้ามเนื้อเล็กๆแต่แข็งแรง ลำตัวบางกว่าและมีน้ำหนักน้อยกว่า ส่วนเฟรน บูลด๊อก จะอ้วนล่ำ ตัวตัน โครงสร้างหนา กระดูกใหญ่ มีน้ำหนักมาก
4. บอสตัน เทอเรีย ไม่มีน้ำลายเยอะ ไม่หอบหายใจดังเมื่ออากาศร้อนหรือวิ่งเหนื่อย ไม่เหนื่อยง่ายเมื่อได้วิ่งออกกำลังกาย ส่วนเฟรน บูลด๊อก จะมีน้ำลายเยอะกว่า จะหอบหายใจเสียงดังเมื่อร้อนและเวลาเดินหรือวิ่งเหนื่อย
5. บอสตัน เทอเรีย เป็นสุนัขที่ไม่มีกลิ่นตัว อาจเป็นเพราะพันธุกรรมของสายพันธุ์ แต่เฟรน บูลด๊อก ส่วนมากจะมีกลิ่นตัวแรง

บอสตัน เทอเรีย เหมือนสุนัขพันธุ์บ๊อกเซอร์มากที่สุดแล้วค่ะ จะแตกต่างกันที่ขนาด ขนาดเล็กกว่าบ๊อกเซอร์ลงมามากกว่าครึ่งอีกค่ะ และบอสตันฯจะมีหน้าที่สั้นมากกว่าบ๊อกเซอร์ บอสตันฯจะหูตั้งเองโดยธรรมชาติแต่บ๊อกเซอร์ต้องตัดหูจึงจะตั้ง บอสตันฯมีหางที่สั้นกุดเองตั้งแต่กำเนิด ส่วนบ๊อกเซอร์ต้องตัดหางค่ะจึงจะสั้นกุด

ถ้าอยากเลี้ยงบ๊อกเซอร์ ลองติดต่อคุณอ๊อด เบอร์ 081-8151177 นี้ดูนะคะ..

115.87.24.178

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

May 31, 2012 22:40 #4

115.87.24.178

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

Jun 7, 2012 14:26 #5

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ จริงๆค่ะ
:r::h:
ความจริงตัวเองอยากเลี้ยงพันธุ์ boston terrier มากเลยนะค่ะ
แต่คุณแม่อยากได้พันธุ์ boxer เพราะติดใจจากตัวเก่าที่เสียไปค่ะ
ยังจะจะลองคุยกับคุณแม่ดู เผื่อท่านเปลียนใจนะค่ะ boston terrier น่ารักมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณคอกสายรุ้งมากๆเลยค่ะ ^^

58.11.144.158

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Jun 8, 2012 21:25 #6

ยินดีค่ะ...:-_-:

ติดตามชมผลงานลูกบอสตันน่ารักๆของคอกสายรุ้งในนิตยสาร Pet Journal ฉบับเดือนมิถุนายนนี้นะคะ^ ^

58.11.214.140

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

Jul 3, 2012 03:07 #7

ซื้อมาแล้วค่ะ น้องหมาของคอกนี้น่ารักสุดๆทุกตัวเลยค่ะ คุณแม่เริ่มมีแนวโม้นสนใจแล้วค่ะ (ต้องกล่อมต่อไป...55)
ตอนนี้ทางคอกมีน้องบอสตันจำหน่อยมั้ยค่ะ? ราคาประมาณเท่าไหรค่ะ (จะไปคุยกับแม่ค่ะ) อยากได้ราคาที่ไม่แพงมากอะค่ะ งบไม่ค่อยเยอะค่ะ T^T ยังไงก็รอนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ >3<:ss::h::r:

124.120.168.40

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

Jul 5, 2012 19:03 #8

ขออภัยที่ตอบน้องนิดหน่อยช้านะคะ มัวแต่ยุ่งๆกับลูกปั๊กครอกใหม่ที่เพิ่งคลอดเมื่อต้นเดือน
..ตอนนี้ทางคอกมีน้องบอสตัน เทอร์เรีย 3 ครอกค่ะ เป็นลูกของอเมริกันแชมป์ริชชี่ ริช ลูกริชชี่แพงมากค่ะ ราคา 50,000-120,000 บาท เพราะริชชี่มีผลประกวดตำแหน่งอเมริกันแชมป์จากคอกโด่งดังในสุันัขพันธุ์บอสตัน เทอร์เรีย ในประเทศอเมริกาค่ะ และแม่พันธุ์ทุกตัวในคอกก็นำเข้า เป็นลูกแชมป์เปี้ยนเกรดโชว์ประกวดสายเลือดดี่เยี่ยมทุกตัวค่ะ
..ถ้าเป็นพ่อนอกอีกตัวชื่อ Storm เป็นลูกฟิลิปปินส์แชมป์ นำเข้าจากฟิลิปปินส์ กับแม่นอกสายเลือดดีเยี่ยมเกรดประกวดเหมือนกัน ราคาของลูกพ่อตัวนี้ 20,000-50,000 บาทค่ะ
..เรื่องราคาลดหย่อนได้ค่ะ ถ้ารักสุนัขของเราจริงๆและจะไปเลี้ยงและให้ความรักอย่างดี
ขอบคุณมากค่ะ ^___^

110.169.140.221

ต้อง

ต้อง

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน